เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 4987เข้าชม
  • 11ตอบกลับ

ขออนุญาติ Admin ตั้งกระทู้เพื่อแสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยกับคุณaphisitครับเพราะบางเครื่องเป็นมากกว่าหนึ่งอาการ จะไห้ฟันธงนั้นคงเป็นไปได้ยากพอสมควร มีใจอยากช่วยเช่นกันครับ เเต่ที่ซ่อมอยู่เเละที่ซ่อมมาเเล้วก็ไช้เวลาพอสมควร จนถึงนานมากกว่าจะพร้อมส่งลูกค้า เเต่ก็เห็นใจผู้ไช้ทั่วไปน่ะครับเพราะไม่มีความรู้ในวงจรเลย ถ้ายกตัวอย่างอาการง่ายๆๆ เเค้่ไฟไม่เข้า มันเป็นไปได้มากกว่า1จุดหรือ2จุดขึ้นไป หรือเปิดติดไม่ขึ้นภาพ มันเป็นไปได้มากกว่าเเค่อบชิพหรือวรอม พูดไปเเล้วไม่มีอาการไหนง่ายหรอกครับ ถ้ามันง่าย คงทําได้กันหมดเเล้ว ขนาดเราซ่อมได้มาหลายเครื่องเเล้ว ไอ้ที่ซ่อมไม่ได้ก็มีน่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้