เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 2125เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ชาร์จไฟไม่เข้า แต่เปิดเครื่องติดได้ปกติจากแบต จนตอนนี้แบตหมดแล้ว T T

ผมใช้ Lenovo Z470 อะครับ

อย่างที่ว่าเลยครับ พอดีมดเข้าเครื่องแล้วผมก็เลยแกะแงะออก มาเช็ดทำความสะอาดเลยแต่เมมบอร์ดไม่ได้ยุ่งอะไร ตัวนี้ใช้มา 3 ปีแล้ว ร้อนง่ายมากๆ ผมควรเช็คจากตรงไหนยังไงดีครับ อดาปเตอร์ไฟสัญญาณก็บ่งชี้ว่าไฟเข้านะครับ ติดอะ แต่ไฟไม่เข้าเครื่อง แบตไม่เกี่ยวเพราะใส่แบตเปิดได้จนตอนนี้แบตหมดละ เด๋วพรุ่งนี้เออารูปมาลงให้ดู
คำค้นที่เกี่ยวข้อง: mainboard วงจร notebook com
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้