เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 9175เข้าชม
  • 18ตอบกลับ

Aten Model APS3005S Regulator

ตัวนี้แหละจำเป็น ช่วยได้เยอะ
แน่นอนคับ
เพิ่มเติม
ปรกติถ้าเราปรับโวลท์ไว้ที่ 18 V.และใช้กับงานซ่อมของเรานั้น เวลาเสียบเข้าไปแล้วเจอตัวช้อต กระแสมันจะขึ้นเต็ม เช่น  3 amp, 5 amp แต่โวลท์จะตกเป็เกือบ ศูนย์  ดังนั้นเราจึงไม่พบการไหม้ของตัวอุปกรณ์นะครับ  ถ้าจะให้ใช้ในการตัวหาตัวร้อนโดยเครื่องนี้ ก็ให้ใช้ โวลท์ที่ต่ำลงและกระแสปรกติเช่น 1 V 3Am เป็นต้นครับ
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ผมใช้ RXN-305D ใช้ดีมากครับ
ผมใช้คลำ 3-5 V มีประโยชน์มาก บางที 3 V หายป้อน 3 V ไล่ไปเจอ SB เสียก็มี ประโยชน์เยอะจริงๆ
Aten Model APS3005Si เสียครับซ่อมแล้วปรับโวลไม่ได้ครับท่านไหนเคยซ่อมช่วยทีครับ
ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ เป็นแนวทางในการตรวจเช็คได้อย่างดีเยี่ยม
มันเป็นเยี่ยงนี้เองหรือ 555 ข้าไปอยู่ถำ้ซะนาน
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้