เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 15608เข้าชม
  • 18ตอบกลับ

จอ LCD notebook เป็นเส้น แนวตั้ง

เป็นภาพอาการเสียที่เกิดกับจอโน๊ตบุ๊ค และได้ข้อสรุปว่าเป็นที่ตัวจอจริง

ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ผมเจอเป็นที่ จอ เหมือนกันครับ ถ่ายด้วยมือถือ
ขอบคุณครับ
เห็นหลายคนบอกว่า อาการนี้ซ่อมได้ แล้วไปซ่อมตรงใหนของจอ
หรือว่าแผงวงจรบนจอครับ
ก็เคยลองถอดตัวจอออกมา แล้วในขณะที่มันมีภาพตามตัวอย่า ก็ใช้นิ้วมือกดที่แผงวงจรทางด้านหลังของจอ ในตำแหน่งที่เป็นเส้นนะครับ... ก็มีอาการว่ากลับเป็นปรกติ และบางจอก็ไม่หาย  อันนี้ก็แชร์ให้ฟังกันครับ
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
สายแพที่ติดกับจอมันหลุดออกจากกัน
ของผมเป็นแบบนี้ img: attachment/photo/Mon_1108/23_38ee131470587810fb885ad4f162e.jpg บีบเบาๆที่ขอบจอด้านบนแล้วหาย เลยใช้ยางรองไว้ใต้กรอบพลาสติกครับ ใช้ได้ปกติ
ขอบคุณครับ  
ขอบคุณครับ แล้วจะลองนำไปใช้ดูครับ
เปลี่ยนจอ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้