เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 11700เข้าชม
  • 19ตอบกลับ

ก็ไม่รู้ว่าไปทำยังไง ถึงได้เป็นสภาพเช่นนี้

— หัวข้อนี้ปักหมุด โดย toyny เมื่อเวลา(2012-06-21) —
นี่คือภาพจริง..เสียงไม่มี  จากบอร์ดลูกค้าที่ส่งเข้ามาซ่อมๆ กันก็เก็บเป็นภาพไว้เพื่อบอกลูกค้าว่า บอร์ดคุณช้อตมา กลัวว่าลูกค้าไม่เชื่อ   อย่างนีผมก็ไม่ซ่อมแล้ว...

ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ฟ้องด้วยภาพอย่างชัดเจนครับ  แล้วถ้าลักษณะแบบนี้ลูกค้าไม่เห็นกะตาตอนเราแกะละครับ จะไม่งานเข้าเหรอครับ
ก็ต้องแจ้งลูกค้าก่อน งานเข้าครับ
ไม่ต้องมีคำบรรยายใด ๆ ทั้งสิ้น จบด้วยภาพจริง ๆ ครับ  
เกินเยียวยา
โอ้ เหอะๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่า ยากแต่หากว่า ดูดีๆ ก็พอที่จะ ดัดแปลงได้เหมือนกันนะครับ อย่างเช่นว่า ถ้าตัวที่ไหม้นี้ เป็น ตัว
ชิพเสียง เราก็ขูดเอาส่วนที่มันซ็อตถึงกันออกไป แล้ว ทำแค่พอใช้งานได้ คือเปิดติดทำงานได้ ส่วนเสียงก็
ใช้ตัว usb sound ทดแทนไปครับเท่าที่ผมเจอมานะครับ ด้วยคติ อย่าปล่อยให้เงินทองรั่วไหล ไปที่อื่น อิอิ ขอร่วมแบ่งปัน แชร์ไอเดีย ด้วยนะครับผม
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์5 ต้นฉบับโพสต์โดยkraipantipเมื่อ2011-08-23 22:38เผยแพร่ :
โอ้ เหอะๆ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่า ยากแต่หากว่า ดูดีๆ ก็พอที่จะ ดัดแปลงได้เหมือนกันนะครับ อย่างเช่นว่า ถ้าตัวที่ไหม้นี้ เป็น ตัว
ชิพเสียง เราก็ขูดเอาส่วนที่มันซ็อตถึงกันออกไป แล้ว ทำแค่พอใช้งานได้ คือเปิดติดทำงานได้ ส่วนเสียงก็
ใช้ตัว usb sound ทดแทนไปครับเท่าที่ผมเจอมานะครับ ด้วยคติ อย่าปล่อยให้เงินทองรั่วไหล ไปที่อื่น อิอิ ขอร่วมแบ่งปัน แชร์ไอเดีย ด้วยนะครับผม img: http://www.repair-notebooks.com/images/back.gif

ใช่เลยครับ คุณ kraipantip เห็นด้วย
พระเจ้าจอด
งานเข้าจิง ๆ
ซ่อมได้อีกเหรอ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้