เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 1078เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ASUS k551 เปิดไม่ติด หน้าจอมืด ไม่boots เข้า windows

ASUS k551 เปิดไม่ติด หน้าจอมืด ไม่boots เข้า windows ครับ

หลังจากที่ทำการแก้Bios เพื่อจะทำการลง window10 ผ่าน flash drive

แต่ใน bios >> boots priority ไม่มี usb port ขึ้น มีแต่ HDD , UEFI

ผมเลยลองเปลี่ยนไปบู๊ท UEFI ไว้อันแรก (ด้วยความมั่ว คิดว่าไม่น่าจะเสียหาย)

หลังจากนั้น เปิดเครื่องมา หน้าจอมืด บู๊ทไม่ติดเลยครับ

แกะ notebook ถอด แบต HDD ประกอบใหม่ ก็ไม่หายครับ

แนะนำทีครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้