เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 1311เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ช่วยหน่อยครับ dell vostro 5460 กดเปิดแล้วไม่ยอมทำงาน

เสียบ adaptor มีไฟติด พอกดปุ่ม power เงียบ ไม่ขึ้นภาพ ไม่ตอบสนองเลยครับ  เคยเจอแบบนี้อยู่หลายครั้ง แต่ไม่ค่อยบ่อย พอลองกดหลาย ๆ ครั้ง กดไปเรื่อย ๆ ก็ติด  
แต่ตอนนี้กดไปหลายครั้งแล้ว ก็เงียบ ไม่มีปฏิกิริยาเลยครับ  ไม่ทราบว่าคนที่เคยใช้หรือเคยซ่อม NB รุ่นนี้ เคยเจอแบบเดียวกันนี้มั้ยครับ  ถ้าเคย ช่วยแชร์วิธีแก้ไขให้ด้วยครับ  
หรือมีใครพอทราบมั้ยครับว่า มันเกิดจากสาเหตุใด รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้