เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 329เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

!!ขอพิกัดซ่อมหรือรับซื้อ SAMSUNG R468 ดับหลังเข้า Windows

อาการตามนี้ครับ
https://www.google.co.th/#q=Samsung+R468+%E0%B8%94%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%87&spf=1

ก่อนหน้านี้ใช้งานมาได้ปกติ ตอนนี้น่าจะประมาณ 7-8ปี แล้วครับ  เพิ่งเป็นอาการเข้า Windows 7 แล้วดับ  บางครั้งเปิดเครื่องแป๊บเดียวแล้วดับเลย

เรื่องความร้อนผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือเปล่าแต่คิดว่าไม่น่าจะใช่ครับ  เนื่องจาก  
1. เข้า Bios เปิดทิ้งไว้ เครื่องไม่ดับ
2. เปลี่ยน HDD ลูกใหม่และลง Windows 7 ใหม่ (ระยะเวลาตั้งแต่ลง Windows ใหม่แบบ Clean Install) นานพอประมาณ  เครื่องไม่ดับ  แต่พอลง Windows เสร็จเข้า Desktop แล้วดับเลยครับ

ใครมีพิกัดซ่อม รบกวนแจ้งหน่อยครับพร้อมราคาซ่อมครับ

หรือใครสนใจจะซื้อเครื่องนี้เพื่อเอาไปทำอะไหล่  จะรับซื้อได้ที่ราคาเท่าไหร่ครับ?

ถ้าซ่อมได้ในราคาไม่แพงมากอยากซ่อมครับ  แต่ถ้าซ่อมแพงอยากขายเป็นอะไหล่ครับ

แบตเตอร์รี่ใช้งานได้ปกติครับ  อยู่ได้ประมาณ 1 ชม ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้