เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 5508เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

SVOA pandora n133

— กระทำโดย admin โดยการย้ายจากกระดานข่าว SVOA อาการเสีย/แนวทางแก้ปัญหา เมื่อเวลา(2011-08-06) —
อาการจอขาว เปิดติดไม่ขื้นภาพ ลองตามนี้ครับ Flash Bios ใหม่หาย

[ แก้ไขล่าสุดโดยadminเมื่อ2011-08-06 21:50 ]
ไฟล์แนบ: N133SR43.rar (591 K) ดาวน์โหลด : 146
เครื่อง benq ของผมอาการเดียวกันเลยอ่ะครับ เปิดเครื่องปับจอขาวครับแต่ถ้าเอาจอภายนอกต่อสามารถเห็นภาปกติ แบบนี้ควรทำแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ คือ flas bios แล้วต้องมีเครื่องมือ flash bios หรือเปล่าครับ
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยteeasaเมื่อ2011-10-07 15:21เผยแพร่ :
เครื่อง benq ของผมอาการเดียวกันเลยอ่ะครับ เปิดเครื่องปับจอขาวครับแต่ถ้าเอาจอภายนอกต่อสามารถเห็นภาปกติ แบบนี้ควรทำแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ คือ flas bios แล้วต้องมีเครื่องมือ flash bios หรือเปล่าครับ img: images/back.gif

จอนอกปรกติ จอในไม่ขึ้นภาพ คงยังไม่มองปัญหาที่เรื่อง BIOS นะครับ ลองดูในส่วนของ จอ , สายสัญญาณ , จุดเชื่อมต่อ และถ้าลึกลงไปที่บอร์ดก็ระดับ chips นะครับ
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
เว็บไซต์นี้ดีมากเลยครับ

กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้