เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 5707เข้าชม
  • 8ตอบกลับ

สายมิเตอร์ ปลายเข็มจริงๆ

ว่างๆ ไม่รู้จะทำอะไร มาโมดิฟาย สายวัดเล่นกันน่ะ  สายเดิมบางที ปลายหัวอาจจะใหญ่
พอไปทำการวัด พวกชิพขาตะขาบเยอะๆ  อาจไปช้อตโดนขาอื่นๆ เข้า เดี่ยวงานไม่ออก แถมงอกขึ้น
ลองทำดูครับ ตามรูปครับ

ไอเดียดีครับ  แต่หากใครขี้เกียจทำ หาซื้อได้ครับ ตามร้านอะไหล่มือถือ  ชุดละ 40 บาทใช้อยู้ครับเท่าเข็มเลย...แค่มาแนะนำเพิ่ม
ขอบคุณครับเพื่อนสมาชิก ที่นำความรู้ ไอเดียวดีๆมาแนะนำให้ชมกัน
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
น่าจะมีภาพการทำทีละขั้นตอนนะครับ
ตอบกลับโพสต์ 3 โพสต์ของ (riewken)
ขั้นตอนในการทำไม่มีอะไรมากครับ
1. ผมนำปลายเข็มหมุดมาตัดปลายออก ประมาณ 1ซม.
2. ผมตัดปลายหัวสายวัดมิเตอร์เดิม
3. นำปลายเข็มมาบัดกรี ต่อเข้ากลับสายวัดเดิม
4. เอา epoxy หรือเขาเรียกว่ากาวปั้น กาวตัด มาปั้นแล้วโพกเข้าไป รอจนแข็งก็เป็นอันเสร็จง่ายๆ

ปล. ใครสะดวกซื้อก็ซื้อได้เห็นว่ามีขาย  ส่วนตัวผมชอบโมดิ อิ
ขอบคุณครับ ไอเดียดีจะลองทำดูบ้าง
กำลังคิดเหมือนกันครับ...
ยอดเยี่ยมไปเลยครับ  ขอบคุณในน้ำใจแบ่งปันครับ
ขอบคุณคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้