เครื่องมือ สถิติฟอรั่ม ช่วยเหลือ
  • 5292เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

การถอด NEC Tokin ด้วยเครื่อง BGA Rework R5860

ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ผมรู้วิธีวางหรือถอด Nec Tokin ก็เพราะคลิปนี้เลยครับ
และนี่คือตัวอย่างของการที่นำไปทำ แต่ใช้เครื่องมือโมทั่วไป ล่างเตาวอม์ บน หัวลมร้อน และได้ผลดังรูปนะครับ ระวังหน่อยก็แล้วกันครับ  เดี๋ยวจะมาว่ากันว่าทำแล้วไม่ได้ผล  เพราะในคลิ๊ปเป็นเครื่องแบบไหน...เพื่อนๆต้องดูกันด้วยครับ
[ แก้ไขล่าสุดโดยtoynyเมื่อ2012-02-15 09:30 ]
ส่งเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊คให้กับเราซ่อม หรือต้องการเรียนซ่อมเมนบอร์ดโน๊ตบุ๊ค กรุณาติดต่อได้ทาง PM ครับ
ใช้บนเป็นตัวยิง อินฟาเรด จะได้มั้ยทั่น
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ
สุดยอด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้